kapiva ayurveda: Kapiva લાવી ડાયાબિટીસને કંટ્રોલમાં રાખવા માટે આયુર્વેદિક ડાયાબિટીસ જ્યૂસ – kapiva announces diabetes juice as ayurvedic solution for diabetes care’

0


હાઈલાઈટ્સ:

  • Kapiva Dia Free Juice ડાયાબિટીસની સારવાર માટે વપરાતી 11 આયુર્વેદિક જડીબુટ્ટીઓનું રિસર્ચ કરીને બનાવાયો છે.
  • Kapiva ભારતમાં સૌથી ઝડપથી વિકસીત ઈ-કોમર્સ બ્રાન્ડમાંની એક છે.
  • Kapivaનો Dia Free Juice ડાયાબિટીક અને પ્રી-ડાયાબિટીક માટે કોઈ મુશ્કેલી વિનાનો ઉકેલ બની રહે છે.

Kapiva એકેડમી ઓફ આયુર્વેદના તજજ્ઞોએ પ્રી-ડાયાબિટીસ અને ડાયાબિટીસ ધરાવતા લોકો માટે Dia Free Juice બનાવ્યો છે. આ જ્યૂસ ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે વરદાનરૂપ છે, જેઓ તેમના ડાયાબિટીસને નિયંત્રીત કરવાનો કે તેને ઘટાડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. Kapiva ભારતમાં સૌથી ઝડપથી વિકસીત ઈ-કોમર્સ બ્રાન્ડમાંની એક છે અને આધુનિક ભારતીયોની લાઈફસ્ટાઈલને ફોકસમાં રાખીને ઘણી આયુર્વેદિક પ્રોડક્ટ્સ સફળતાપૂર્વક લોન્ચ કરી ચૂકી છે.

આંતરાષ્ટ્રીય ડાયાબિટીસ ફેડરેશન મુજબ, ભારતમાં લગભગ 7.7 કરોડ લોકો ડાયાબિટીસનો અને 2.5 કરોડ લોકો પ્રી-ડાયાબિટીસનો શિકાર છે. ડાયાબિટીસથી પીડાતા લોકોને લક્ષ્યમાં રાખીને તાજેતરના વર્ષોમાં ઘણી પ્રોડક્ટ્સમાં નવીનતા લાવવામાં આવી છે. જેમાં જીવન રક્ષક ઈન્સ્યુલિનથી લઈને સપ્લીમેન્ટ્સ અને કેપ્સુલનો સમાવેશ થાય છે, જે સુગર લેવલ અને તેના સિમ્પટન્સને નિયંત્રીત કરવામાં મદદ કરે છે. મોટાભાગના લોકો તેમના બ્લડ સુગરને કન્ટ્રોલ કરવા માટે કુદરતી અને આયુર્વેદિક માર્ગને પસંદ કરે છે, પરંતુ આવા ઉકેલથી અજાણ છે. જો તેઓ તે અંગે જાણતા પણ હોય તો, તે ઉકેલ મુશ્કેલ કે પછી તેનો સ્વાદ કડવો હોય છે. ત્યાં જ Kapivaનો Dia Free Juiceડાયાબિટીક અને પ્રી-ડાયાબિટીક માટે કોઈ મુશ્કેલી વિનાનો ઉકેલ બની રહે છે.

ડાયાબિટીસની સારવાર માટે આયુર્વેદનું વર્ષો જૂનું સીક્રેટ

Kapiva 1.


30 વર્ષથી આયુર્વેદની પ્રેક્ટિસ કરી રહેલા અને Kapiva એકેડમી ઓફ આયુર્વેદના સભ્ય ડો. આનંદ ત્રિવેદી કહે છે કે, ‘જીવનભર રહેતા ડાયાબિટીસની જો યોગ્ય પદ્ધતિથી વહેલી સારવાર શરૂ કરી દેવામાં આવે તો તેને ઘટાડી શકાય છે. આયુર્વેદમાં અમે તમારું કાર્બોડાઈડ્રેટ મેટાબોલિઝમ વધારીને બ્લડ સુગરને નિયંત્રણમાં રાખવા કારેલા, આમળા, જાંબુ અને ગિલોયના મિશ્રણનો ઉપયોગ કરવા પર ભાર આપીએ છીએ. વળી, કારેલા લિવરની કાર્યક્ષમતાને પણ વધારે છે. જાબું મોટાભાગે કોલેસ્ટેરોલ અને પેશાબ કરતી વખતે થતી સમસ્યાને ઘટાડવા માટે વપરાય છે.’ ડો. આનંદ ઉમેરે છે કે, ડાયા ફ્રી જ્યૂસ બનાવતી વખતે તેમણે અને તેમની ટીમે ડાયાબિટીસના દર્દીઓને થતી વિવિધ સમસ્યાઓને ધ્યાનમાં રાખી છે.

Kapivaના ડાયા ફ્રી જ્યુસની કઈ બાબત અસરકારક બનાવે છે?
Kapiva Dia Free Juice ડાયાબિટીસની સારવાર માટે વપરાતી 11 આયુર્વેદિક જડીબુટ્ટીઓનું રિસર્ચ કરીને બનાવાયો છે. તે કારેલા, આમળા, ગિલોય, જાંબુ, લીમડા અને ગુડમર જેવા વસ્તુઓનું પારંપરિક મિશ્રણ છે. આ જડીબુટ્ટીઓ બ્લડ સુગર લેવલને નિયંત્રિત રાખવામાં મદદ કરે છે અને આ જડીબુટ્ટીઓ યુક્ત જ્યૂસના નિયમિત સેવનથી શરીરને દરેક પ્રકારનું પોષણ મળે છે. બ્લડ સુગર લેવલ નિયંત્રણમાં રાખવાની સાથે Kapiva Dia Free Juice ખરાબ કોલેસ્ટેરોલને ઘટાડી અને હૃદયના સ્વાસ્થ્યને વધારીને ડાયાબિટીસની સંપૂર્ણ સારવાર પૂરી પાડે છે.

Other Image 1000x1000 (1)

ડાયાબિટીસમાં શું ખાવું જોઈએ?
ડાયાબિટીસથી પીડાતા લોકો માટે ન્યુટ્રિશિયનિસ્ટ એક્સપર્ટ ન્મામી અગ્રવાલે ખાસ ડાયટ ચાર્ટ બનાવ્યો છે. તેણી કહે છે કે, ‘ડાયાબિટીસને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે યોગ્ય ખોરાકની સાથે-સાથે તમે કેટલું અને ક્યારે ખાઓ છો તે પણ મહત્વનું છે. યોગ્ય ખોરાકની સાથે કસરત, ઊંઘ અને મેટાબોલિઝમને વધારવા માટે થોડી મદદથી ડાયાબિટીસને નિયંત્રિત કરી શકાય છે.’ તેણીએ એમ પણ કહ્યું કે, ‘Kapivaના Dia Free Juiceમાં કારેલા મુખ્ય ઘટક છે અને તેમાં પોલિપેપ્ટાઈડ-પી નામનું તત્વ હોય છે, જે ઈન્સ્યુલિન સમાન છે. કારેલા, ગિલોય અને જાંબુ ડાયાબિટીસ મેનેજ કરવામાં ઘણા અસરકારક છે અને એટલે હું ડાયાબિટીસથી પીડિતા લોકોના ડાયટ ચાર્ટમાં તેના ઉપયોગની સલાહ આપું છું.’

એમેઝોન પર મળ્યું છે 4.2/5 રેટિંગ- ઘણો જ હકારાત્મક ફીડબેક છે
ઈ-કોમર્સ સાઈટ એમેઝોન પર Dia Free Juiceને મોટાભાગે હકારાત્મક ફીડબેક મળ્યો છે. 1400+ રિવ્યુઝ સાથે તેને 4.2/5 રેટિંગ મળ્યું છે. એક યૂઝર અક્ષર (નામ બદલ્યું છે)એ લખે છે કે, ‘કુલ મળીને આ પ્રોડક્ટ અમારા ઘર માટે એક અજાયબી જેવી છે, મારા મમ્મીનું સુગર લેવલ 3 સપ્તાહના ઉપયોગમાં જ ઘણું ઘટી ગયું. તે સમયસર મળી રહે તે માટે મેં હવે તેને સબ્સક્રાઈબ્ડ કરી લીધું છે.’ અન્ય એક ગ્રાહકે ફરિયાદ કરી કે, ‘એક બોટલ એક મહિનો ચાલે છે, જે એક મહિનાની મેટફોર્મિન ટેબ્લેટ કરતા ચોક્કસ ઘણી મોંઘી છે.’ જોકે, અન્ય એક યૂઝરે ઉમેર્યું કે, ‘તે આયુર્વદિક છે, તેની કદાચ કોઈ સાઈડ ઈફેક્ટ નથી.’

ડિસ્ક્લેમર: આ લેખમાં જણાવાયેલા મંતવ્યો/સૂચનો/અભિપ્રાયો સંબંધિત બ્રાન્ડની એકમાત્ર જવાબદારી છે. તેને મેડિકલ સલાહનો વિકલ્પ ન ગણવો જોઈએ. વધુ માહિતી માટે કૃપા કરી હેલ્થ કેર પ્રેક્ટિશનરનો સંપર્ક કરો. આ આર્ટિકલ Kapiva તરફથી ટાઈમ્સ ઈન્ટરનેટની સ્પોટલાઈટ ટીમે તૈયાર કર્યો છે.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here