વસીમ રિઝવીએ કર્યો હિન્દુ ધર્મનો અંગીકાર, બની ગયા હરબીર નારાયણ સિંહ ત્યાગી – former shia waqf board president waseem rizvi accepts sanatan dharma

0


હાઈલાઈટ્સ:

  • શિયા વક્ફ બોર્ડના પૂર્વ અધ્ય વસીમ રિઝવીએ કર્યું ધર્મ પરિવર્તન.
  • ધર્મ પરિવર્તન કરીને હરબીર નારાયણ સિંહ ત્યાગી બની ગયા.
  • ગાઝિયાબાદના ડાસના મંદિરમાં કર્યો હિન્દુ ધર્મનો અંગીકાર.

ગાઝિયાબાદ- હંમેશા પોતાના વિવાદાસ્પદ નિવેદનોને કારણે છવાયેલા રહેતા વસીમ રિઝવીએ ઈસ્લામ ધર્મ છોડીને હિન્દુ ધર્મનો અંગીકાર કર્યો છે. ઉલ્લેખનીય છે કે તેઓ શિયા વકફ બોર્ડના અધ્યક્ષ રહી ચૂક્યા છે. વસીમ રિઝવી હવે હરબીર નારાયણ સિંહ ત્યાગી બની ગયા છે. તેમણે ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ સ્થિત ડાસના દેવી મંદિરમાં સોમવારના રોજ ધર્મ પરિવર્તન કર્યું છે. આ દરમિયાન મંદિરના મહંત યતિ નરસિંહાનંદ ગિરિએ અનેક અનુષ્ઠાન કર્યા.

ધર્મ પરિવર્તન કર્યા પછી વસીમ રિઝવીએ કહ્યું કે આજથી તે માત્ર હિન્દુત્વ માટે કામ કરશે. તેમણે કહ્યું કે, મુસ્લિમોનો વોટ કોઈ પણ રાજકીય પાર્ટી માટે નથી હોતો. તેઓ માત્ર હિન્દુત્વ વિરુદ્ધ અને હિન્દુઓને હરાવવા માટે વોટ કરે છે. હરબીર નારાયણ સિંહ ત્યાગી બની ગયેલા વસીમ રિઝવીએ કહ્યું કે, હિન્દુઓને હરાવવાની પરંપરા મુઘલો દ્વારા આપવામાં આવી છે. જે પાર્ટી હિન્દુઓને હરાવે છે, મુસ્લિમો એકજૂટ થઈને તે પાર્ટીને વોટ કરે છે. મુસ્લિમો માત્ર અને માત્ર હિન્દુઓને હરાવવા માટે વોટ કરે છે.

વસીમ રિઝવીનું ધર્મ પરિવર્તન કરાવનારા નરસિંહાનંદ ગિરિએ જણાવ્યું કે, પંદર દિવસ પહેલા વસીમ રિઝવીએ તેમને ફોન કર્યો હતો. તે ચોંકી ગયા હતા કે, તેમને કોઈ મુસ્લિમ વ્યક્તિએ ફોન કેમ કર્યો, કારણકે તેમનો મુસ્લિમો સાથે સામાન્યપણે કોઈ સંપર્ક નથી હોતો. વસીમ રિઝવીએ એક પુસ્તક લખ્યું છે, જેનું વિમોચન થવાનંન છે. વસીમ સાથે વાત કરીને મને સારું લાગ્યું અને મને જાણવા મળ્યું કે તે માનવતાવાદી અને દિલવાળા વ્યક્તિ છે. નરસિંહાનંદ ગિરિએ અપીલ કરી છે કે હિન્દુઓએ તન, મન અને ધનથી વસીમ રિઝવીનો સાથ આપવો જોઈએ.

4 દિવસની અંદર 5 રાજ્યોમાં 21 દર્દી, કોરોનાના નવા વેરિયન્ટે બતાવી પોતાની ચાલ

આ અવસર પર વસીમ રિઝવીએ કહ્યું કે, ધર્મ પરિવર્તનની કોઈ વાત જ નથી. મને ઈસ્લામ ધર્મમાંથી કાઢી મૂકવામાં આવ્યો છે, તો હું કયો ધર્મ સ્વીકારું તે મારી મરજી છે. સનાતન ધર્મ દુનિયાનો સૌથી પહેલો ધર્મ છે. તેમાં જેટલી સારી બાબતો છે તેટલી બીજા કોઈ ધર્મમાં નથી. ઈસ્લામને હું ધર્મ જ નથી માનતો. દરેક શુક્રવારે નમાઝ પછી મારી હત્યા માટે ફતવો આપવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં મને કોઈ મુસ્લિમ કહે તે પોતાના પર શરમ આવે છે.

તાજેતરમાં જ તેમણે જાહેરાત કરી હતી કે, મૃત્યુ પછી મને દફનાવવામાં ના આવે, હિન્દુ રીતિ રિવાજ અનુસાર અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવે. યતિ નરસિમ્હાનંદ મને મુખાગ્નિ આપે. અમુક લોકો મને મારવા ઈચ્છે છે અને જાહેરાત કરી રાખી છે કે મારા મૃત્યુ પછી પાર્થિવ શરીરને કોઈ કબ્રસ્તાનમાં દફનાવવામાં નહીં આવે. માટે મારા પાર્થિવ શરીરને સ્મશાન ઘાટમાં સળગાવવામાં આવે.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here