કૂન્નુર હેલિકોપ્ટર ક્રેશમાં ઈજાગ્રસ્ત ગ્રુપ કેપ્ટન વરુણ સિંહનું નિધન, વાયુ સેનાએ આપી જાણકારી – lone survivor of tamilnadu helicopter crash group captain varun singh passed away

0


તમિલનાડુના કુન્નુરમાં થયેલા હેલિકોપ્ટર ક્રેશમાં જે એકમાત્ર વ્યક્તિનો જીવ બચ્યો હતો તે ગ્રુપ કેપ્ટન વરુણ સિંહ પણ જીવન સામેની જંગ હારી ગયા છે. કેપ્ટન વરુણ સિંહની સારવાર બેંગ્લોરની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં ચાલી રહી હતી પરંતુ તાજેતરમાં જ ભારતીય વાયુ સેનાએ ટ્વિટ કરીને તેમના નિધનના દુ:ખદ સમાચાર આપ્યા છે. વાયુ સેના તરફથી કરવામાં આવેલી ટ્વિટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, ભારતીય વાયુ સેના અત્યંત દુ:ખ સાથે તમને જણાવવા માંગે છે કે ગ્રુપ કેપ્ટન વરુણ સિંહનું આજે સવારે અવસાન થયું છે. 8મી ડિસેમ્બરના રોજ થયેલી હેલિકોપ્ટર દુર્ઘટનામાં તેઓ ગંભીર રીતે ઈજાગ્રસ્ત થયા હતા. વાયુસેનાએ કેપ્ટનના પરિવાર માટે સંવેદના પણ વ્યક્ત કરી છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે દુર્ઘટનામાં ઈજાગ્રસ્ત થયા પછી તેમની બેંગ્લોરની હોસ્પિટલમા સારવાર ચાલી રહી હતી. તેમને લાઈફ સપોર્ટ સિસ્ટમ પર રાખવામાં આવ્યા હતા. તેમની સ્થિતિ ગંભીર હતી અને દેશભરમાં તેમના સ્વાસ્થ્ય અને લાંબા જીવન માટે પ્રાર્થના કરવામાં આવી રહી હતી. કર્ણાટકના ગૃહમંત્રીએ રવિવારના રોજ હોસ્પિટલની મુલાકાત લીધી હતી અને ખાતરી આપી હતી કે રાજ્ય સરકાર તરફથી સારવાર માટે તમામ સહાય પૂરી પાડવામાં આવશે.

નોંધનીય છે કે ગ્રુપ કેપ્ટન વરુણ સિંહને તાજેતરમાં જ પોતાની બહાદુરી બદલ રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદ દ્વારા શૌર્ય ચક્રથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. આઠમી ડિસેમ્બરના રોજ કુન્નુરમાં થયેલી દુર્ઘટનામાં હેલિકોપ્ટરમાં હાજર 14માંથી 13 લોકોનાં નિધન થયા હતા. આ 13 લોકોમાં સીડીએસ જનરલ બિપિન રાવત અને તેમના પત્ની મધુલિકા રાવતનું પણ મૃત્યુ થયુ હતું. આ સિવાય તેમના ડિફેન્સ સલાહકાર બ્રિગેડિયર લખબિન્દર સિંહ, સ્ટાફ ઓફિસર લેફ્ટનન્ટ કર્નલ હર્જીન્દર સિંહ અને અન્ય નવ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા હતા.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here