herbal tea for skin glow, શું ચા પીવાથી મળી શકે છે હેલ્ધી અને ગ્લોઇંગ સ્કિન? જવાબ છે હા! જાણો એક્સપર્ટની સ્પેશિયલ Skin Remedies – improve skin health inside out with these best herb teas here are some expert suggestions and remedies

0


Naturally Antioxidants for Skin: ત્વચાને અંદરથી પોષણ અને મોઇશ્ચરાઇઝ રાખવા માટે ડાયટ અને સ્વાસ્થ્યવર્ધક ખોરાક લેવો ખૂબ જ જરૂરી છે. માર્કેટમાં અવેલેબલ અનેક બ્યૂટી પ્રોડક્ટ્સનો ઉપયોગ તમે કરતાં જ હશો. પરંતુ આ પ્રોડક્ટ્સથી મળતા રિઝલ્ટ્સ કામચલાઉ હોય છે. તેથી જ ત્વચાને હેલ્ધી અને સ્વચ્છ રાખવા માટે યોગ્ય પોષણયુક્ત આહાર ખૂબ જ જરૂરી છે.

જો વ્યસ્ત શિડ્યુલના કારણે તમે સ્કિન ડાયટ ફૉલો ના કરી સકતા હોવ તો એક્સપર્ટ્સ સરળ ઉપાય પણ આપી રહ્યા છે અને તે છે – ચા. આ તમે દરરોજ સવારે અથવા કામના સમય દરમિયાન પીતા હોવ તે ચાની વાત નથી થઇ રહી. આ સ્કિન સ્પેશિયલ ચા (Skin teas) છે તમારી સ્કિનને ગોલ્ડન ગ્લો આપશે સાથે જ તમારી બોડીને ડિટોક્સિફાઇ કરવામાં પણ મદદ કરે છે. આ હેલ્ધી ચામાં રહેલા એન્ટી-ઓક્સિડન્ટ્સ તેને વિશ્વમાં પોપ્યુલર બનાવે છે.

તમે બોડી ડિટોક્સ અને હેલ્ધી સ્કિન માટે અહીં જણાવેલી બ્લેક, ગ્રીન અથવા ફ્લોરલ ટીમાંથી કોઇ પણ એક પસંદ કરી શકો છો. જો તમે આ ચા વિશે અગાઉ સાંભળ્યું હોય પણ તેના ફાયદાઓ વિશે અજાણ હોવ તો ઇશ્વરા (Isvara)ના ફાઉન્ડર સંશ્શ્રિતા દદ્ધા અને ઐશ્વર્યા બાયડ (Sanshrita Dhaddha and Aishwarya Baid, Founders) પાસેથી જાણો, કેવી ચાથી તમારી સ્કિનને એક્સટ્રા ગ્લો મળી શકે છે.

(સૌજન્યઃ ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા) (તસવીરોઃ પિક્સાબે.કોમ, ફ્રિપિક.કોમ)

​જાસૂદ ગ્રીન ટી

જાસૂદ (Hibiscus) અને ગ્રીન ટી તમારી સ્કિન માટે પરફેક્ટ બ્લેન્ડ સાબિત થશે. જાસૂદની પાંખડીઓમાં રહેલી એન્ટી-એજિંગ પ્રોપર્ટીઝ બોડીના નેચરલ કોલાજન પ્રોડક્શન (natural collagen production)ને પ્રમોટ કરે છે. જ્યારે ગ્રીન ટીમાં રહેલા એન્ટી-ઓક્સિડન્ટ્સ, એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેન્ટરી અને એન્ટી-માઇક્રોબિયલ પ્રોપર્ટીઝ સ્કિન સેલ્સને રિએક્ટિવ કરશે. આ બંનેના કોમ્બિનેશનથી તમારી સ્કિનને યંગ લૂક મળશે.

​કાશ્મીરી કાઢા

આ પ્રાચીન ટી રેસિપી (ancient tea recipe) છે, જેમાં ગ્રીન ટી, કાશ્મીરી કેસર અને ઇન્ડિયન મસાલાનું મિશ્રણ રહેલું છે. કાશ્મીરી કાઢા (Kashmiri Kahwah)ના અનેક સ્વાસ્થ્ય ફાયદાઓ પણ છે. કેસર તમારી સ્કિનને અંદરથી પોષણ આપીને તેમાં રહેલી ખરાબીઓને દૂર કરવામાં મદદ કરશે. ઉપરાંત તે સેલ પ્રોડક્શનમાં પણ વધારો કરશે. તમે દરરોજ સવારે એક કપ આ મેજિકલ ટોનિક પીને ત્વચાને લગતી સમસ્યાઓ પ્રત્યે નિશ્ચિંત થઇ શકો છો. આ કાઢા તમારી સ્કિનને અંદર અને બહારથી ગ્લોઇંગ અને બ્યૂટીફૂલ બનાવશે.

​મેરીગોલ્ડ બ્લેક ટી

મેરી-ગોલ્ડ (Marigold) જેને આપણે સરળ ભાષામાં ગલગોટાના ફૂલ કહીએ છીએ તેને તમારી બ્લેક ટીમાં એડ કરવાથી તે બોડી ઇન્ફ્લેમેશન સામે રક્ષણ આપશે. મેરીગોલ્ડમાં એન્ટી-ફંગલ અને એન્ટી-માઇક્રોબિયલ પ્રોપર્ટીઝ રહેલી છે. આ ફૂલના અર્કને કોસ્મેટિક પ્રોડક્ટ્સમાં પણ ઉપયોગમાં લેવામાં આવે છે. ચા સાથે પીવાથી તેના 100 ટકા ગુણ સ્કિનને મળશે. આ સિવાય બ્લેક ટીમાં પોલિફેનલ્સ અને ટેનિન્સના ગુણો રહેલા છે જે ત્વચાને પોષણ આપીને વધતી ઉંમરની નિશાનીઓને દૂર કરે છે.

​પાચનક્રિયાની સ્કિન પર અસર

ત્વચાનું સ્વાસ્થ્ય પાચનક્રિયા (gut health) પર નિર્ભર રહેલું છે, અથવા તે એકબીજાં સાથે જોડાયેલા છે. જો તમે શરીરને અંદરથી સ્વસ્થ રાખશો તો બહાર તે ગ્લો આપમેળે દેખાવા લાગશે. યોગ્ય રીતે પસંદ કરેલી ચાથી સ્કિન-એજિંગ પ્રોસેસ ધીમી પડે છે અને પિગ્મેન્ટેશન, ડાઘ-ધબ્બા કે કરચલીઓ દૂર થાય છે.

આ સમાચારને અંગ્રેજીમાં વાંચવા માટે અહીં ક્લિક કરો

નોંધઃ આ લેખ માત્ર સામાન્ય જાણકારી માટે છે, તે કોઇ પણ પ્રકારે દવા કે ઇલાજનો પર્યાય હોઇ શકે નહીં. વધુ માહિતી માટે તમારાં ડોક્ટરનો સંપર્ક કરો.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here