pregnancy exercise routine, સુપરસ્ટારની પ્રેગ્નન્ટ વાઇફના આ કામની થઇ રહી છે ચારેતરફ ચર્ચા, સ્ત્રીઓ માટે બની ઇન્સિપિરેશન! – debina bonnerjee’s pregnancy workout actress’s fitness routine during her pregnancy is goals for every mommies to be

0


Debina Bonnerjee Exercise Routine: દેબિના બેનર્જી (Debina Bonnerjee) એક બાળકીની માતા બની ગઇ છે. કન્સિવ કર્યા બાદ દેબિનાએ ઘણીવાર એ વાત એક્સપ્રેસ કરી છે કે, પહેલીવાર કન્સિવ કરવામાં તેને કેટલી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. તેણે જણાવ્યું છે કે, આઇવીએફ, આયુર્વેદથી લઇને તેણે દરેક વસ્તુઓ ટ્રાય કરી ત્યારે તે કન્સિવ કરવામાં સફળ રહી છે.

ટેલિવિઝન સ્ટાર દેબિના અન્ય મહિલાઓ માટે કોઇ પ્રેરણાથી કમ નથી. હાલમાં જ તેણે પોતાના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર એક વીડિયો શૅર કર્યો છે, જેમાં તે પોતાના પ્રેગ્નન્સી ટાઇમમાં પણ એક્સરસાઇઝ કરી રહી છે. આ વીડિયોમાં દેબિનાએ અલગ-અલગ એક્સરસાઇઝ કરી છે જેમાં ડમ્બેલ્સ અને મેડિકલ બૉલ સામેલ છે.

આ વીડિયોમાં દેબિનાએ બ્લેક બ્રાલેટ, બ્લેક લેગિંગ પહેરીને મેડિકલ બૉલ પર વર્કઆઉટ કર્યુ, ડમ્બબેલ્સ કર્યા અને ટ્રેનરની હાજરીમાં સ્ક્વાટ્સ પણ કર્યા. આ પોસ્ટના કેપ્શનમાં દેબિનાએ લખ્યું કે, પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન મારાં વર્કઆઉટની ઝલક.

દેબિનાના આ વીડિયોને ફેન્સનો ઘણો પ્રેમ અને સપોર્ટ મળી રહ્યા છે. એક યૂઝરે તો તેને સૂપર મોમ પણ કહી દીધું. ખરેખર દેબિના લાખો મહિલાઓ માટે પ્રેરણા બની ગઇ છે. તેની કન્સિવ કરવાની સ્ટોરી, ત્યારબાદ પ્રેગ્નન્સી ઇશ્યુ અને હવે પ્રેગ્નન્સી વર્કઆઉટ દરેક બબાત ઇન્સપિરેશન છે.

જો તમે પણ હાલ પ્રેગ્નન્ટ હોવ તો તમારાં ડોક્ટરની સલાહ અથવા દેખરેખ હેઠળ કેટલીક એક્સરસાઇઝ કરી શકો છો. આ આર્ટિકલમાં અમે તમને પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન એક્સરસાઇઝના કેટલાંક ફાયદાઓ અંગે જણાવી રહ્યા છીએ.

(Cover Image: Instagram/ @debinabon) (તસવીરોઃ ફ્રિપિક.કોમ)

અહીં જૂઓ દેબિનાની પ્રેગ્નન્સી વર્કઆઉટની ઝલક

​શા માટે જરૂરી છે એક્સરસાઇઝ?

પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન એક્સરસાઇઝ કરવાથી શારિરીક તાકાતમાં વધારો થાય છે અને કાર્ડિયાક હેલ્થ પણ સુધરે છે. આનાથી પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન મુશ્કેલીઓ આવવાનું જોખમ પણ ટળે છે, ઉપરાંત પીઠ અને પેલ્વિકના હિસ્સામાં રાહત મળે છે. એક્સરસાઇઝ કરવાથી બ્લડપ્રેશર નોર્મલ રહે છે અને સારી ઉંઘ આવે છે.

​રિસર્ચ શું કહે છે?

નેશનલ લાઇબ્રેરી ઓફ મેડિસિન (National Library of Medicine)માં પ્રકાશિત એક રિચર્સ અનુસાર, ગર્ભાવસ્થામાં સુરક્ષિત રીતે કરવામાં આવેલી એક્સરસાઇઝ બાળક અને માતા બંને માટે સૅફ હોય છે. પ્રેગ્નન્સીમાં વ્યાયામ કરવાથી સિઝેરિયનનું જોખમ ટળે છે અને માતા તેમજ બાળકનું વજન સંતુલિત રહે છે. ઉપરાંત તેનાથી જેસ્ટેશનલ ડાયાબિટીસ (gestational diabetes) મેનેજ કરવાનું સરળ બની જાય છે.

​કેટલા સમય સુધી કરવી જોઇએ એક્સરસાઇઝ?

એક રિસર્ચ અનુસાર, પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન એક્સરસાઇઝનો અર્થ છે જેસ્ટેશનલ ડાયાબિટીસ, પ્રિક્લેંપ્સિયા (Preeclampsia) અથવા પેરિનેટલ ડિપ્રેશન (perinatal depression) સામે બચાવ. અમેરિકન પ્રેગ્નન્સી ઓર્ગેનાઇઝેશન (American Pregnancy Organization) અનુસાર, પ્રેગ્નન્સીમાં મહિલાઓએ ઓછામાં ઓછી 30 મિનિટ સુધી એક્સરસાઇઝ કરવી જોઇએ. અઠવાડિયામાં 3થી 4 દિવસ 20 મિનિટ એક્સરસાઇઝ કરવાથી પણ ફાયદો થાય છે. સૌથી મહત્વપૂર્ણ બાબત છે પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન એક્ટિવ રહેવું જેથી બ્લડ સર્ક્યુલેશન રેગ્યુલેટ થાય છે. તમે પ્રીનેટલ યોગા (prenatal yoga) પણ ટ્રાય કરી શકો છો.

​આ બાબતોનું રાખો ધ્યાન

પ્રેગ્નન્સી દરમિયાન એક્સરસાઇઝ વખતે ઢીલા અને આરામદાયક કપડાં પહેરો. શૂઝ પણ યોગ્ય ફિટિંગવાળા હોવા જોઇએ. કોઇ સમતળ સ્થળ પર એક્સરસાઇઝ કરો જેથી ઇજા થવાનું જોખમ ના રહે.

નોંધઃ આ લેખ માત્ર સામાન્ય જાણકારી માટે છે, તે કોઇ પણ પ્રકારે દવા કે ઇલાજનો પર્યાય હોઇ શકે નહીં. વધુ માહિતી માટે તમારાં ડોક્ટરનો સંપર્ક કરો.

દેબિના બેનર્જીનું પ્રેગ્નન્સી વર્કઆઉટ સેશન

Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here