princess diana beauty secrets, ક્વીન એલિઝાબેથની લાડકી પુત્રવધૂ, જેની સુંદરતાના આજે પણ થાય છે વખાણ; જાણો બ્યૂટી સિક્રેટ્સ – queen elizabeth death how the roya’ls daughter in law princess diana took care for her skin

0


Princess Diana Beauty Secrets: બ્રિટનની મહારાણી એલિઝાબેથ દ્વિતીયના નિધન બાદ સોશિયલ મીડિયાથી લઇને દરેક સ્થળે તેમની સાથે જોડાયેલા કિસ્સા અને ખાસ વાતોને લઇને ચર્ચાઓ થઇ રહી છે. કોઇ તેમની સાદગીને યાદ કરી રહ્યું છે, તો કોઇ તેમના વ્યક્તિત્વના વખાણ કરી રહ્યું છે. આ તમામ વાતો વચ્ચે તેમની પુત્રવધૂની પણ ચર્ચા થઇ રહી છે, જેની સાથે એલિઝાબેથને ખાસ લગાવ હતો. આ લગાવ એટલો ખાસ હતો કે, ક્વીન એક અપવાદ તરીકે પોતાની ડિવોર્સ લઇ ચૂકેલી પુત્રવધૂનું હર રૉયલ હાઇનેસનું ટાઇટલ પણ જાળવી રાખવા ઇચ્છતી હતી.

આ પુત્રવધૂ અન્ય કોઇ નહીં પ્રિન્સેસ ડાયના (Diana, Princess of Wales) હતી, જેના નિધન બાદ પણ લોકો તેને યાદ કરે છે. જે પ્રકારે ડાયનાએ લોકોના દિલમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું હતું, તેવું સામાન્ય પરિવારમાં આવતી અન્ય ફિમેલ બ્રિટિશ રૉયલ ફેમિલી મેમ્બર કદાચ જ કરી શકી છે.

ડાયના પ્રિન્સ ચાર્લ્સ (first wife of Charles, Prince of Wales)ની પ્રથમ પત્ની હતી, જેને સહુ કોઇ તેના માયાળુ સ્વભાવ માટે ઓળખે છે. આ સાથે જ તેની પર્સનાલિટી અને સુંદરતા પણ લોકોને ખૂબ જ આકર્ષિત કરતી હતી. પોતાની સુંદરતાને જાળવી રાખવા માટે ડાયના પોતાના ડાયટથી લઇને સ્કિન કેરનો પણ ખ્યાલ રાખતી હતી. આ અંગે ડાયનાની મેકઅપ આર્ટિસ્ટ રહી ચૂકેલી મેરી ગ્રીનવેલ (makeup artist Mary Greenwell)એ સ્ટાઇલિસ્ટ.કો.યૂકેને આપેલા એક ઇન્ટરવ્યુમાં વિગતવાર માહિતી આપી હતી.

(Images: Instagram/ @ladydianaforever, @theroyalfamily)

​સ્કિનકેર રૂટિન

જો તમે એવું વિચારતા હોવ કે CTMનો ટ્રેન્ડ હમણાં જ શરૂ થયો છે, તો તે ખોટું છે. રાજકુમારી ડાયના પોતાના જમાનામાં પણ આ સ્કિન કેર રૂટિનને ફૉલો કરતી હતી. CTM એટલે કે, ક્લિન્ઝર, ટોનર અને મોઇશ્ચરાઇઝર. ત્વચાને હેલ્ધી રાખવાની આ સરળ રીત તમે પણ અપનાવશો તો ચોક્કસથી સ્કિન પર ફરક દેખાવાનું શરૂ થઇ જશે.

​આ આદતોને ક્યારેય ના છોડી

પ્રિન્સેસ ડાયના સૂતા પહેલાં પોતાના ફેસને હંમેશા ડીપ ક્લિન કરતી હતી. સાથે જ તે એ વાતનો પણ ખ્યાલ રાખતી હતી કે, મેકઅપ અપ્લાય કરતા પહેલાં તેનો ચહેરો સારી રીતે સાફ હોય. આ એ આદત છે જે સ્કિન પોર્સને ક્લિન રાખવાની સાથે સાથે ગંદકીને ચહેરાથી દૂર રાખવામાં મદદ કરે છે.

​આ આદતોથી રહ્યા દૂર

ડાયનાને ખબર હતી કે, કોઇ પણ વસ્તુનો અતિરેક નુકસાન પહોંચાજે છે. મેરી ગ્રીનવેલ અનુસાર, પ્રિન્સેસે પોતાની ડ્રિંકિંગ હેબિટને કંટ્રોલમાં રાખી હતી, જેથી તેની અસર સ્કિન પર ના દેખાય. આ સિવાય તે પુરતી માત્રામાં ઉંઘ પણ લેતા હતા. ડાયના પોતાના મેકઅપને હંમેશા નેચરલ ટોનમાં રાખવાનું જ પસંદ કરતી હતી. આ વાતમાં કોઇ શંકા નથી કે, સ્કિનને બેસિક કૅર અને પ્રોપર રેસ્ટ આપીને હેલ્ધી રાખી શકાય છે. તેથી જ સ્કિન એક્સપર્ટ્સ પણ તેની યોગ્ય જાળવણી કરવાની સલાહ આપતા રહે છે.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here