sardar vallabhbhai patel international airport: અ’વાદ એરપોર્ટ પર પ્રવાસીઓને ડ્રોપ કરવા આવતી કારને હવે ₹90 નહીં ચૂકવવા પડે – svpi airport ahmedabad withdraws drop off time limit charges

0


| I am Gujarat | Updated: Dec 25, 2021, 8:00 AM

અમદાવાદ એરપોર્ટના ડોમેસ્ટિક ટર્મિનલ પર હવે પેસેન્જરને મૂકવા આવતી કાર પાસેથી કોઈ ચાર્જ વસૂલવામાં આવશે નહીં. જોકે વધુ સમય માટે ઉભું રહેવું હશે તો નિયત ચાર્જ વસૂલ થશે.

 

હાઈલાઈટ્સ:

  • અત્યાર સુધી ઇન્ટરનેશનલ અને ડોમેસ્ટિક બંને ટર્મિનલ પર આવતી કાર્સને 90 રુપિયા ચૂકવવા પડતા હતા.
  • ડ્રોપ ઓફ માટે ફક્ત 10 મિનિટનો સમય જ મળતો હતો જેમાં માટા ભાગે કાર્સની લાઈનના કારણે મોડું થતું
  • જેથી 10 મિનિટ બાદ કાર ચાલક પાસેથી રુ. 90નો ચાર્જ વસૂલવામાં આવતો હતો.

0
અમદાવાદઃ સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર પેસેન્જરને મુકવા આવતી કાર પાસેથી હવે રૂ.90નો ચાર્જ લેવામાં આવશે નહીં. ચાર્જમાંથી મુક્તિનો નિર્ણય ડોમેસ્ટિક એરપોર્ટ પર પેસેન્જરને મુકવા આવતી કારને લાગુ પડે છે. અત્યાર સુધી આ કારના 10થી 30 મિનિટ સુધીના રોકાણ માટે રૂ.90નો ચાર્જ વસૂલ કરવામાં આવતો હતો. હવે ડોમેસ્ટિક એરપોર્ટ પર પેસેન્જરને મુકવા આવતી કાર પેસેન્જરને ઉતાર્યા પછી તરત નીકળી જાય તો ચાર્જ લાગશે નહીં. પેસેન્જરોની સુવિધામાં વધારો કરવાના હેતુથી આ પગલું લેવામાં આવ્યું છે. જે મુજબ કાર પાસેથી કોઈપણ વેટિંગ ચાર્જ લીધા વગર પેસેન્જરને કર્બ સાઇડ પર ઉતારી શકાશે. આ ઉપરાંત સમયમાં બચત થાય તે માટે એન્ટ્રી ટિકિટ બુથ પણ હટાવી લેવાનું નક્કી કરવામાં આવ્યું છે.
અલ્હાબાદ HCએ ચૂંટણી પંચ અને PMને યુપીની ચૂંટણી સ્થગિત કરવા અંગે વિચારવા કહ્યું
એરપોર્ટ પર થોડો વધુ સમય પસાર કરવા ઈચ્છતા લોકોને સલામત પાર્કિંગ વિસ્તારમાં વાહન પાર્ક કરવા માટે જણાવાશે. પ્રવાસીઓના તમામ સંબંધી, મિત્રો કે પરિવારના લોકોને નિર્ધારિત પાર્કિંગ વિસ્તારમાં વાહન પાર્કિંગ કરવાનું કહેવાશે જેથી વિદાય લેતા પેસેન્જરોને કર્બ સાઈડમાં ભીડ નડે નહીં. પાર્કિંગ વિસ્તારમાં પાર્ક કરવામાં આવેલા વાહનો માટે સ્ટાન્ડર્ડ પાર્કિંગ ચાર્જ લાગુ પડશે. આમ છતાં કર્બસાઈડ ઉપર ભીડ થાય નહીં તે માટે ડોમેસ્ટિક એરાઈવલ એરિયામાં સમય મર્યાદા એક સરખી રહેશે.. એસવીપીઆઈ ઓથોરિટીએ કહ્યું કે પેસેન્જરોની સુગમતાને અગ્રતા આપીને પેસેન્જરોને એરપોર્ટથી જવાની પ્રક્રિયા સરળ બની રહે તેવા આશયથી આ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો છે.
કેનેડામાં વસવાનું સપનું જોનારા માટે સારા સંકેત, 2021માં રેકોર્ડબ્રેક ઈમિગ્રેશન
અત્યાર સુધી કોમર્શિયલ કે ખાનગી વાહનોને ટર્મિનલમાં પ્રવેશતી વખતે પાર્કિંગ ટિકિટ મળતી હતી. જો તેઓ 10 મિનિટની અંદર બહાર નીકળી જાય, તો કોઈ ચાર્જ લેવામાં આવતો ન હતો. જો કે, જો વાહન વધુ સમય લે તો, તો ડ્રાઈવરને 30 મિનિટ સુધીના રૂ. 90 અને 30 મિનિટથી 2 કલાક માટે રૂ. 150 ચૂકવવા પડતા હતા. ત્યારે હવે મુસાફરોને ઉતારવા આવતી કારનો સમય બચાવવા માટે એન્ટ્રી ટિકિટ બૂથ દૂર કરવામાં આવ્યા છે. તેમજ પોતાના સંબંધી સાથે વધુ સમય વિતાવવા ઇચ્છતા સગા સંબંધીઓના વાહનોને નિશ્ચિત પાર્કિંગ વિસ્તારમાં નેવિગેટ કરવામાં આવશે.
કોવિશિલ્ડના બુસ્ટર ડોઝથી ઓમિક્રોન સામે રક્ષણ મળતું હોવાનો વૈજ્ઞાનિકોનો દાવો
“પ્રવાસીઓના સંબંધીઓ, મિત્રો અને પરિવારજનોને તેમના વાહનો નિર્ધારિત પાર્કિંગ એરિયામાં પાર્ક કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવશે જેથી કરીને મુસાફરોના ડ્રોપ-ઓફ માટે કર્બ એરિયા ફ્રી રહે.” તેમ SVPI એરપોર્ટ સત્તાવાળાઓ દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદનમાં જણાવવામાં આવ્યું છે. જ્યારે પાર્કિંગની અંદર પાર્ક કરાયેલા વાહનો માટે સ્ટાન્ડર્ડ પાર્કિંગ ચાર્જ લાગુ થશે. “જો કે, કર્બ પર ટ્રાફિકની ભીડને રોકવા માટે ડોમેસ્ટિક અરાઇવલ ટર્મિનલ માટે સમય મર્યાદા સમાન રાખવામાં આવી છે તેમ” એરપોર્ટ સત્તાવાળાઓએ જણાવ્યું હતું.

આસપાસના શહેરોના સમાચાર

Gujarati News – I am Gujarat: ગુજરાત, દેશ, વિદેશ, શિક્ષણ, બિઝનેસ, મૂવી, જ્યોતિષ, ધર્મ, સ્પોર્ટ્સના લેટેસ્ટ સમાચાર ઉપરાંત વાયરલ ન્યૂઝ મેળવવા માટે ડાઉનલોડ કરો I am Gujaratની એપ

Web Title : svpi airport ahmedabad withdraws drop off time limit charges
Gujarati News from I Am Gujarat, TIL NetworkSource link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here