pm modi plled chair for former pm devegowda: પોતે ખુરશી ખેંચી, પૂર્વ PM દેવગૌડાને બેસાડ્યા અને PM મોદીએ પળવારમાં આપ્યો આ મોટો સંદેશ – pm modi pulled chair for former pm devegowda and sit him

0


હાઈલાઈટ્સ:

  • પીએમ મોદીએ પૂર્વ પીએમ દેવગૌડા સાથેની એક તસવીર શેર કરી છે
  • ખુદ પીએમ મોદીએ તેમના માટે ખુરશી ખેંચી હતી અને બેસાડ્યા હતા
  • અગાઉ યોગી આદિત્યનાથના ખભા પર હાથ મૂકેલો ફોટો થયો હતો વાયરલ

દિલ્હીઃ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ત્રણેય કૃષિ કાયદાને પરત ખેંચવાની જાહેરાત ગઈ 19 નવેમ્બરે કરી હતી. એ પછી દિલ્હીની સીમાઓ પર છેલ્લાં એક વર્ષથી જમાવડો કરીને બેસેલા આંદોલનકારી ખેડૂતો ઘરે પરત ફરવા માટે રાજી થયા હતા. સ્વાભાવિક છે કે પાંચ રાજ્યોમાં વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલાં ખેડૂત સંગઠનો દ્વારા ફેંકવામાં આવેલા પડકારોનો સામનો કરવાનું દબાણ પીએમ મોદી હજુ પણ અનુભવ કરી રહ્યા હશે. જેને પાર પાડવાનો રસ્તો પણ પણ તેઓ શોધી રહ્યા હશે. આ દરમિયાન ખેડૂત નેતાની છબી ધરાવતા પૂર્વ વડાપ્રધાન એચડી દેવગૌડા સાથે ન માત્ર મુલાકાત કરી, પરંતુ આ મુલાકાતની તસવીરો સોશિયલ મીડિયા પર પણ શેર કરી હતી.

દેવગૌડાએ કૃષિ કાયદાઓને પરત ખેંચવાના નિર્ણયને આવકાર્યો હતો

modi 1


વડાપ્રધાન મોદીએ પૂર્વ પીએમ દેવગૌડાની સાથે મીટિંગ કરીને ચાર તસવીરો શેર કરી છે. તેઓએ ટ્વિટર પર લખ્યું કે, સંસદમાં તેઓની પૂર્વ પીએમ સાથે થયેલી મીટિંગ ખૂબ જ સારી રહી. દેવગૌડાએ કૃષિ કાયદાઓને પરત ખેંચવાના નિર્ણયને આવકાર્યો હતો. તેઓએ 19 નવેમ્બરે પીએમ મોદીની જાહેરાત બાદ ટ્વિટ કર્યુ અને કહ્યું હતું કે, હું ત્રણેય કૃષિ કાયદાઓને પરત ખેંચવાના વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના નિર્ણયને આવકારૂ છું. આ કાયદા વિરૂદ્ધ લોકતાંત્રિક રીતે વિરોધ કરનારા તમામ ખેડૂતોને મારી સલામ.
ધારાસભ્યો ચાર બેડરૂમના આલિશાન ફ્લેટમાં રહેશે, ગાંધીનગરમાં બનશે 9 માળના 12 ટાવર
ત્યારે પીએમ મોદીએ સંસદમાં કરી હતી દેવગૌડાની પ્રશંસા

modi 2


વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ 8 ફેબ્રુઆરી 2021ના રોજ રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર ચર્ચાનો જવાબ આપતા દેવગૌડાની પ્રશંસા કરી હતી. પીએમ મોદીએ ત્યારે નવા કૃષિ કાયદાઓનો ઉલ્લેખ કરતા કહ્યું હતું કે, પૂર્વ પીએમ એચડી દેવગૌડાએ કૃષિ કાયદા પરની ચર્ચાને ગંભીરતા આપી છે. દેવગૌડા સરકારે સરા પ્રયાસોના વખાણ કર્યા છે અને સલાહ પણ આપી છે. પીએમ મોદીએ ત્યારે દેવગૌડાને ખેડૂતોના માટો નેતા ગણાવ્યા હતા. તેઓએ કહ્યું હતું કે, તેઓ ખુદ આજીવન ખેડૂતો પ્રત્યે સમર્પિત રહ્યા છે. હું તેમનો દિલથી આભાર વ્યક્ત કરુ છું.

દેવગૌડાએ કૃષિ કાયદાનો વિરોધ તો કર્યો, પરંતુ…

modi 3


આ પહેલાં દેવગૌડાએ કૃષિ કાયદાઓનો વિરોધ કરી રહેલાં આંદોલનકારીઓમાં વાતાવરણને તંગ કરનારા તત્વાની તરફ ઈશારો કર્યો હતો. તેઓએ આ વર્ષે 4 ફેબ્રુઆરીએ કહ્યું હતું કે, કેન્દ્રીય કૃષિ મત્રી નરેન્દ્ર સિંહ તોમરે આંદોલન ખતમ કરવાનો પ્રયાસ પણ કર્યો અને આંદોલનકારી ખેડૂતોની ગિતિવીધીઓને ખતમ કરવા માટે 11 વખત વાત પણ કરી. ખેડૂત આંદોલનમાં કેટલાંક લોકો એવા પણ છે કે જેઓ વાતાવરણને ખરાબ કરવા માગે છે. દેવગૌડાએ ગણતંત્ર દિવસે ખેડૂતોની ટ્રેક્ટર રેલી દરમિયાન દિલ્હીના લાલ કિલ્લા પર થયેલા હોબાળા પર પણ રોષ વ્યક્ત કર્યો હતો. તેઓએ કહ્યું કે, 26 જાન્યુઆરીએ જે ઘટના બની તેને વાતાવરણ ખરાબ કરનારાઓએ અંજામ આપ્યો હતો. આવા લોકોને સખતમાં સખત સજા મળવી જોઈએ.
ટૂંકા ગાળામાં સારૂં વળતર મેળવવું હોય તો આ 9 શેર્સ પર લગાવી શકાય દાવ
મોદી પ્રતિકોના રાજકારણના પ્રતિક છે

modi 4


રાજકારણમાં પ્રતિકોનું પોતાનું મહત્વ હોય છે. વડાપ્રધાન મોદી પ્રતિકોના આ રાજકારણમાં માહેર માનવામાં આવે છે. તાજેતરમાં જ તેઓની ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ સાથેની એક તસવીર ખૂબ વાયરલ થઈ હતી. એ તસવીરમાં પીએમ મોદીએ સીએમ યોગીના ખભા પર હાથ મૂકેલો હતો અને એવું લાગી રહ્યું હતું કે, ચાલતા ચાલતા તેઓ યોગીને કંઈ જણાવી રહ્યા છે. લોકોએ અનેક અટકળો લગાવી હતી કે, મોદીએ યોગીને શું કહ્યું હશે. આ ચર્ચા દરમિયાન પુષ્ટિ થઈ કે, મોદી અને યોગીની વચ્ચે કંઈ પણ ખટપટ નથી, જેમ મીડિયાનો એક વર્ગ દાવો કરી રહ્યો છે અને વખતો વખત સોશિયલ મીડિયા પર પણ અટકળો લગાવવામાં આવે છે.

તસવીરોથી મોટો સંદેશ આપી જાય છે પીએમ મોદી

modi 5


વડાપ્રધાન મોદીએ પ્રતિકોના રાજકારણથી આગળ વધતા આજે પોતાના પુરોગામી સન્માનમાં ખુદ ખુરશી ખેંચી, દેવગૌડાને ખુરશીમાં બેસાડ્યા અને વાતો કરી. યોગી ઉંમરમાં નાના છે તો મોદીએ તેમનો હાથ તેમના ખભા પર હતો. દેવગૌડા મોદીથી ઉંમરમાં મોટા અને સંસદમાં સિનિયર પણ છે તો તેઓનો હાથ ખુરશી પર ચાલ્યો ગયો હતો. ભારતીય જનમાસને સમજનારા કોઈ અનુભવી નેતા જ પ્રતિકોના આવી મહત્વની કડીઓને અલગ અલગ છેડેથી પકડી શકે છે. એક ખેડૂત નેતા અને વૃદ્ધ માટે ખુદ ખુરશી ખેંચવાનો સંદેશ શું હશે, એ વાત વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સારી રીતે જાણે છે.

ભાઈજાનની દરિયાદિલી, ગરીબ ફેન્સ માટે મફતમાં રાખ્યો ફિલ્મનો શોSource link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here