Instagram subscription: ફ્રીમાં નહીં જોઈ શકો વિડીયો/ફોટો, Instagram યૂઝર્સે ચૂકવવા પડી શકે છે દર મહિને ₹89 – instagram testing subscription feature for exclusive content creators

0


હાઈલાઈટ્સ:

  • ભારતમાં ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શન માટે દર મહિને 89થી 449 રૂપિયા ચૂકવવા પડી શકે છે.
  • અગાઉ ટ્વિટર પણ આ પ્રકારે સબસ્ક્રીપ્શન મોડલ લોન્ચ કરી ચૂક્યું છે.
  • ઈન્સ્ટાગ્રામ તરફથી હાલ આ અંગે કોઈ સત્તાવાર જાહેરાત કરવામાં આવી નથી.

ઈન્સ્ટાગ્રામ આમ તો હંમેશાથી લોકપ્રિય રહ્યું છે પરંતુ જ્યારથી ભારતમાં ટિકટોક પર પ્રતિબંધ મૂકાયો છે ત્યારથી સોશિયલ મીડિયા યૂઝર્સ Reels તરફ વળ્યા છે. ત્યારે કહી શકાય કે ઈન્સ્ટાગ્રામ ઈન્ફ્લુએન્સર્ઝ અને કન્ટેન્ટ ક્રિએટર્સ માટે સૌથી લોકપ્રિય સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મમાંથી એક છે. આ પ્લેટફોર્મને વધુ સારું બનાવા માટે અને યૂઝર્સનો અનુભવ બમણો કરવા માટે કંપની એક પછી એક અનેક ફીચર્સ આપી રહી છે. હવે ઈન્સ્ટાગ્રામ એવા ફીચરને ટેસ્ટ કરી રહ્યું છે જે તમને ચોંકાવી શકે છે.

નોબલ શાંતિ પુરસ્કાર વિજેતા મલાલા યુસુફઝાઈએ કર્યા નિકાહ, શેર કરી તસવીરો

ફોટો શેરિંગ પ્લેટફોર્મ ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શન મોડલને લોન્ચ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. જેમાં યૂઝર્સને કન્ટેન્ટ ક્રિએટર્સની સ્ટોરીઝ અથવા અન્ય કન્ટેન્ટ જોવા માટે રૂપિયા ચૂકવવા પડી શકે છે. ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શન ઈન-એપ ખરીદારી માટે એપ સ્ટોર પર લિસ્ટેડ છે.

ભારતમાં ઈન્સ્ટાગ્રામ માટે એપ સ્ટોર લિસ્ટિંગમાં ‘ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શન’ લિસ્ટેડ છે અને તેના માટે દર મહિને 89 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે તેમ કહેવાઈ રહ્યું છે. અગાઉ ઈન્સ્ટાગ્રામ એપ સ્ટોર લિસ્ટિંગમાં માત્ર 89 રૂપિયાથી 449 રૂપિયાથી શરૂ થનારી ઈન-એપ ખરીદી રૂપે બેજમાં સામેલ કરાયા હતા.

ઈન્સ્ટાગ્રામ હેડ એડમ મોરીસે આ વર્ષની શરૂઆતમાં આ પ્રકારના સંકેત આપ્યા હતા. જે અનુસાર, પ્લેટફોર્મ કન્ટેન્ટ ક્રિએટર્સ માટે સબસ્ક્રીપ્શન મોડલ શોધી રહ્યું છે. જોકે, અમારું માનવું છે કે, સરેરાશ યૂઝર્સને સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી શકે છે કારણકે તેઓ ફી ના ચૂકવે. આમ જોવા જઈએ તો, ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શનની દોડમાં એકલું નથી કારણકે પહેલા જ ટ્વિટરે ટ્વિટર બ્લૂ-સબસ્ક્રીપ્શનું વર્ઝન લોન્ચ કર્યું છે.

એપેન્ડિક્સની સર્જરીમાં ડૉક્ટરે દર્દીના હિતમાં નિર્ણય લીધો છતાં ચૂકવવું પડ્યું ₹25,000 વળતર

ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શન ઉપરાંત ફોટો શેરિંગ પ્લેટફોર્મ ફેન-ક્લબ ફીચર્સ સહિત કેટલીક ખાસ બાબતો પર કામ કરી રહ્યું છે. આનો ઉદ્દેશ ક્રિએટર્સ જ છે. જૂનમાં ક્રિએટર વીક દરમિયાન બોલતી વખતે મોરીસે ત્રણ પ્રકારો વિશે સંકેત આપ્યા હતા. આ ત્રણ પ્રકાર ક્રિએટર્સને મોનિટાઈઝ કરવામાં મદદ કરશે. મર્ચન્ડાઈઝ અને એફિલિએટ માર્કેટિંગ, એડ રેવન્યૂ શેર અને ટિપ્સ અથવા બેજનો સમાવેશ થાય છે.

અપકમિંગ સબસ્ક્રિપ્શન મોડલની વાત કરીએ કો, તે ક્રિએટર્સ અને ઈન્ફ્લુએન્સર્સને એક્સક્લુઝિવ કન્ટેન્ટ માટે ફોલોઅર્સ પાસેથી ફી વસૂલવામાં મદદ કરી શકે છે. પરિણામે આ પ્લેટફોર્મ ક્રિએટર્સને પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ કામ બતાવાનું સાધન સાબિત થઈ શકે છે. આ ફીચર દ્વારા કન્ટેન્ટ ક્રિએટર્સ પોતાના ફોલોઅર્સને ઉત્તમ કન્ટેન્ટ જોવા અને અનુભવ આપવા બદલ ફી વસૂલશે. આ વર્ષના પ્રારંભે જ ઈન્સ્ટાગ્રામ હેડે એનએફટી માટે માર્કેટપ્લેસ બનાવાનો પણ સંકેત આપ્યો હતો.

જોકે, હજી સુધી ઈન્સ્ટાગ્રામે સત્તાવાર રીતે સબસ્ક્રીપ્શન મોડલની જાહેરાત નથી કરી. હાલ પ્લેટફોર્મ મર્યાદિત સંખ્યાના યૂઝર્સ સાથે આ સર્વિસને ટેસ્ટ કરી રહ્યું છે. જોકે, એવું લાગે છે કે, એપ સ્ટોર લિસ્ટિંગે આ ફીચરને આકર્ષણનું કેંદ્ર બનાવી દીધું છે. યૂએસમાં ઈન્સ્ટાગ્રામ સબસ્ક્રીપ્શનને 0.99 ડોલથી 4.99 ડોલરની વચ્ચે લિસ્ટ કરવામાં આવ્યું છે. આ પરથી સંકેત મળી છે કે, સબસ્ક્રાઈબ કરવા માટે યૂઝર્સને અલગ-અલગ લેવલ અપાઈ શકે છે. આગામી સમયમાં સબસ્ક્રીપ્શન મોડલ વિશે વિગતે જાણકારી મળી શકે છે.Source link

What’s your Reaction?
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0
+1
0

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here